ผ่าพิภพไททัน
ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดผ่าภิภพไททัน .. กรุณาแนะนำตัวที่ "กองกำลังทหารฝึกหัด" ครับ
ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดผ่าภิภพไททัน .. กรุณาแนะนำตัวที่ "กองกำลังทหารฝึกหัด" ครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บอร์ดของคนรัก Attack On Titan (ผ่าพิภพไททัน)

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ยินดีต้อนรับ

Top posters
Luna Jarvis (11631)
สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ I_vote_lcapสอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ I_voting_barสอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ I_vote_rcap 
Nodachi D Law (7048)
สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ I_vote_lcapสอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ I_voting_barสอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ I_vote_rcap 
Mirena (5689)
Estron S. Galiper (4805)
parany (4710)
Liqueur Beverages (3255)
koala_Leonhardt (2234)
Hanzi Zoe (2233)
Killian L. Fuchs (1954)
Kitomiya Kitomay (1861)
แฟนเพจ

สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
perrykubz
ทหารฝึกหัด
ทหารฝึกหัด

สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ   สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ I_icon_minitimeSun Jun 14, 2015 7:23 pm

ผมพึ่งได้อ่านเรื่องนี้เมื่อวานก็วันนี้เสร็จถึงตอนล่าสุดละครับ

ยังงงๆ พลังไททันของเอเลนหน่ะครับ

พลังไททันของพ่อเอเลนก็คือ สามารถควบคุมไททันตัวอื่นได้

และของตระกูลไรท์คือสามารถลบความทรงจำได้ ใช่ไหมครับ

แล้วพอ พ่อเอเลนไปกิน คนของตระกูลไรท์ที่มีความสามารถแปรงร่างเป็น ไททัน

ก็เลยได้มา 2 พลังก็คือ สามารถควบคุมไททัน และ สามารถลบความทรงจำ (แต่ไม่มีประสิทธิภาพ เพราะไม่ใช่คนของตระกูลไรท์)

นี่ผมเข้าใจถูกแล้วหรือเปล่าครับ ?
ขึ้นไปข้างบน Go down
prawploy
ระดับหัวกะทิ
prawploy

สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ   สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ I_icon_minitimeSun Jun 21, 2015 5:16 pm

ท่านอ่านถึงประมาณเล่มที่เท่าไรล่ะนี่เจ้าคะ!?! O_O เราเพิ่งถึงแค่เล่ม 9 เอง (เรายังไม่รู้เลยว่าท่านเอเลนควบคุมไททั่นได้นิ =w=*)

พ่อของเอเลนกินคน??? บร๊ะเจ้าท่านเทพมาก =[]= (เราดูอยู่แค่ OVA เอง)

ท่านได้ดูตอนจบแบบออริจินัลปริศนาหรือเปล่าเจ้าคะ?
http://writer.dek-d.com/prawploy/
perrykubz
ทหารฝึกหัด
ทหารฝึกหัด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ   สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ I_icon_minitimeSat Jun 27, 2015 1:18 pm

prawploy พิมพ์ว่า:
ท่านอ่านถึงประมาณเล่มที่เท่าไรล่ะนี่เจ้าคะ!?! O_O  เราเพิ่งถึงแค่เล่ม 9 เอง (เรายังไม่รู้เลยว่าท่านเอเลนควบคุมไททั่นได้นิ =w=*)

พ่อของเอเลนกินคน??? บร๊ะเจ้าท่านเทพมาก =[]= (เราดูอยู่แค่ OVA เอง)

ท่านได้ดูตอนจบแบบออริจินัลปริศนาหรือเปล่าเจ้าคะ?

ขอโทษนะครับที่ตอบช้าพอดีคิดว่าบอร์ดล้างมาก Sad

คือผมดู 1-25 ตอนแล้วอ่านรวดเดียวจบถึงตอนล่าสุดครับ

นี้เหมือนอ่านสปอยเลยเนอะ 5555

ก็เหมือนว่าพ่อพระเอกพยายามๆ ขโมยพลังไททันจากตระกูลไรท์

ฉีดให้ตัวเองเป็นไททันและกินแย่งพลังมา
Sinclaire Ravenfield
Sinclaire Ravenfield

หน่วย : กองสารวัตรตำรวจ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ   สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ I_icon_minitimeSat Jun 27, 2015 9:54 pm

น่าจะเป็นอย่างนั้นค่ะ
prawploy
prawploy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ   สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ I_icon_minitimeSat Jul 11, 2015 6:29 pm

perrykubz พิมพ์ว่า:
ขอโทษนะครับที่ตอบช้าพอดีคิดว่าบอร์ดล้างมาก Sad

คือผมดู 1-25 ตอนแล้วอ่านรวดเดียวจบถึงตอนล่าสุดครับ

นี้เหมือนอ่านสปอยเลยเนอะ 5555

ก็เหมือนว่าพ่อพระเอกพยายามๆ ขโมยพลังไททันจากตระกูลไรท์

ฉีดให้ตัวเองเป็นไททันและกินแย่งพลังมา

อ่านถึงเล่ม 14 แล้วประมาณนั้นใช่หรือเปล่าเจ้าคะ (เรายังไม่อยากอ่านเพราะเฉาในหลายๆความหมาย แต่กะว่าจะซื้อเล่ม Limited 15 แล้วเจ้าค่ะ)

จะว่าไปแล้วพ่อของท่านเอเลนไปไหนกันน้าเจ้าค้า---? ลึกลับกว่าความจริงของไททั่นซะอีกเจ้าค่ะ...

http://writer.dek-d.com/prawploy/

สอบถามพลังไททันของเอเลนหน่อยครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1