ผ่าพิภพไททัน
ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดผ่าภิภพไททัน .. กรุณาแนะนำตัวที่ "กองกำลังทหารฝึกหัด" ครับ

บอร์ดของคนรัก Attack On Titan (ผ่าพิภพไททัน)

บ้านCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ยินดีต้อนรับ

Top posters
Luna Jarvis (11631)

Nodachi D Law (7048)

Mirena (5689)

Estron S. Galiper (4805)

parany (4710)

Liqueur Beverages (3255)

koala_Leonhardt (2234)

Hanzi Zoe (2233)

Killian L. Fuchs (1954)

Kitomiya Kitomay (1861)

แฟนเพจ

Share | 

โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
เกลซี
ทหารฝึกหัด
ทหารฝึกหัด

หน่วย : กองกำลังทหารฝึกหัด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ   Mon Nov 25, 2013 11:02 am

คำว่าเพื่อนเเปลว่าอะไรหรอครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
Killian L. Fuchs
หัวหน้าสารวัตรตำรวจ

หน่วย : กองสารวัตรตำรวจ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ   Mon Nov 25, 2013 8:33 pm

มนุษย์มากกว่าสองคนขึ้นไป ที่ไม่ได้เกี่ยวพันกันทางสายเลือด มีความผูกพันกันไม่ใช่ในทางชู้สาว ไม่แบ่งว่า ญ หรือ ช.... ผมตอบตามทฤษฎีน่ะ... // เสียงเรียบ หน้าตาย // แต่สำหรับผม หมายถึง เจ้าพวกไร้สาระแถวๆนี้แหละ // หน้านิ่ง เดินออกไป
Liqueur Beverages

หน่วย : กองสารวัตรตำรวจ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ   Mon Nov 25, 2013 8:34 pm

ไม่รู้สิ

ผมไม่รู้จักมันหรอกครับ^^
Mirena
หัวหน้าทีมสำรวจ

หน่วย : หน่วยสำรวจ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ   Mon Nov 25, 2013 8:58 pm

คำว่าเพื่อน..........ก็นี่ไงล่ะ เพื่อน^_^
Kitomiya Kitomay
ระดับหัวกะทิ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ   Mon Nov 25, 2013 9:08 pm

คนที่เราไว้วางใจ อยู่แล้วสบายใจประมาณนั้นล่ะมั้งคะ //มอง

ผู้ดูแล:: ข้าวเกรียบมั้งคะ...//โดนยันกลับเฟส
Hanzi Zoe

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ   Mon Nov 25, 2013 11:03 pm

คนที่ไม่หักหลังเชื่อใจได้ รั่วด้วยกันเสียใจด้วยกันทะเลาะกันบ้างแต่ก็ยังช่วยเหลือกัน^^
//มองทุกคน//
พวกเราคือเพื่อนน่ะ^^
Kirstein
ทีมสำรวจ
ทีมสำรวจ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ   Tue Nov 26, 2013 12:18 am

คนที่รู้และเข้าใจเรา และสนิทกับเรามากกว่าคนทั่วไป
Luna Jarvis

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ   Tue Nov 26, 2013 12:37 pm

เพื่อนเหรอ...?
ก็มนุษย์น่ะสิ...
ฉันหมายถึง...คนที่มีสานสัมพันธ์บางอย่างที่ตัดยังไงก็ตัดกันไม่ขาด...ไม่ใช่ครอบครัว...ไม่ใช่คนรัก...แต่เป็นสายสัมพันธ์อีกแบบหนึ่งที่ต่างออกไป...
แต่เพื่อนก็ใช่ว่าจะดีเสมอไป...ยังมีเพื่อนอีกจำพวกหนึ่งที่พร้อมจะหักหลังเราเสมอ...แต่ถ้านายมีเพื่อนหลายคนล่ะก็...หาเพื่อนแท้ให้เจอ...แล้วเขาจะอยู่เคียงข้างนายเอง...
ฟุ่...หวังว่าจะเข้าใจขึ้นนะ...?
parany

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ   Tue Nov 26, 2013 7:21 pm

เรื่องอย่างนั้น ผมไม่รู้หรอกนะ//มองทุกๆคน
Nodachi D Law
ทีมสำรวจ
ทีมสำรวจ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ   Tue Nov 26, 2013 8:26 pm

คนที่เราและเขาจะไว้ใจเชื่อใจซึ่งกันและกัน... ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกัน...

หัวเราะและร้องไหัด้วยกัน... เปิดอกคุยได้ทุกเรื่อง... 

ที่สำคัญคือคนที่ฉันก๊งเหล้าด้วย ฮ่าๆๆๆ # ผิดมาก
Kiera Nyx

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ   Sat Nov 30, 2013 7:15 pm

เพื่อน..เป็นสิ่งสำคัญรองจากพ่อและแม่
เพื่อน..เป็นสิ่งที่มีค่ามากเลยนะ
เพื่อน..ถ้าหากเราเสียสิ่งนี้ไป...คงเสียใจไม่น้อย.../ยิ้มเล็กน้อยแต่สายตากลับดูเศร้า/

โฮ่~!!!!!! ผมมีเรื่องอยากถามครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1